Go to footer

ฝีมือการแสดงละครเวทีครั้งแรกของแบงค์และโตโน่เป็นอย่างไร

‎"หงส์เหนือมังกร เดอะ มิวสิคัล" เปิดแสดงถึง 7 พ.ย.นี้ เท่านั้น
จองบัตรได้ที่ไทยทิคเก็ตเมเจอร์ ทุกสาขา
จองบัตรออนไลน์ได้ที่ http://www.thaiticketmajor.com/ หรือ
จองบัตรทางโทรศัพท์ โทร. 0 2669 8526-9

ฝีมือการแสดงละครเวทีครั้งแรกของแบงค์และโตโน่เป็นอย่างไร

โพสต์โดย aborigin » พุธ 29 ก.ย. 2010 7:27 am

อยากถามคนที่ไปดูมาแล้ว ว่าคิดว่าฝีมือการแสดงละครเวทีครั้งแรกของแบงค์และโตโน่เป็นอย่างไรบ้าง เท่าที่ตามอ่านเหมือนจะสอบผ่านทั้งคู่ใช่ไหม

ส่วนคุณแพ็ทมืออาชีพอยู่แล้ว หายห่วง อยากทราบความเห็นของสองหนุ่มฮอตนี้เพราะเป็นเรื่องแรก ช่วยแสดงความเห็นกันหน่อยนะ
aborigin

Re: ฝีมือการแสดงละครเวทีครั้งแรกของแบงค์และโตโน่เป็นอย่างไร

โพสต์โดย kkyoyo » พุธ 29 ก.ย. 2010 9:53 am

ไปดูมาแล้วค่ะรอบวันที่ 25 บ่าย2

ชอบการแสดงของทั้งคู่เลยค่ะ เพราะเป็นการแสดงละครเวทีเรื่องแรกของทั้งคู่ ถือว่าทำไำด้ดีมากทีเดียว

- โตโน่ แสดงได้มีอินเนอร์มากๆ เหมาะกับบทตี๋เล็ก ที่เลว ร้าย ดุดัน และนักเลง เป็นคนมีปัญหาในจิตใจ
การร้องเพลงพัฒนาขึ้นมากๆ ถึงแม้จะยังไม่ดีที่สุดก็ตาม แต่ด้วยระยะเวลาการซ้อมที่มี นับว่าดีมากค่ะ
ชอบบทที่ร้องคู่กับพี่แพทมากๆ เสียน้ำตาให้ฉากนี้มากเลย T__T

- แบงก์ เกินคาดมากค่ะ เคยดูที่แบงก์ไปออกรายการเพื่อโปรโมทละครเวที ยังแอบติดใจว่าร้องอะไรฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง
แต่พอไปดูการแสดงจริง แบงก์ร้องเพลงเพราะมาก มีพลัง ก้องกังวาล แสดงดีมาก แต่ยังมีเพียงบางคำที่ฟังไม่ค่อยออก แต่โดยรวมร้องเพราะมากๆๆๆ ชอบตอนที่เจออาหลิวที่ศาลเจ้า น่ารักมีเสน่ห์มากค่ะ
กลายเป็นหลงรักจางหาวไปอีกคนนึงเลย
LoVe ToNo
kkyoyo

Re: ฝีมือการแสดงละครเวทีครั้งแรกของแบงค์และโตโน่เป็นอย่างไร

โพสต์โดย akebadin » พุธ 29 ก.ย. 2010 9:57 am

ทั้ง 2 คน ถือว่าผ่านนะในสายตาเรา
แบงค์ กับ โตโน่ เป็นการแสดงละครเวที ครั้งแรก ทั้งคู่เลย
แบงค์-เราว่าเสียงโอเคนะ ร้องเพราะดี ฟังแล้วชอบเสียงเค้านะ
โตโน่-เหมาะกับบทนี้จริงๆ เล่นดี ไม่หลุดจากคาแร็คเตอร์เลย ดูแล้วเค้าเป็นตี๋เล็กจริง ลืมภาพโตโน่คนเก่าไปเลย ส่วนร้องถึงไม่ใช้พลังเสียงเยอะ สำหรับผมถือว่าเยี่ยมเลยทีเดียว
akebadin

โพสต์โดย nongnana » พุธ 29 ก.ย. 2010 11:18 am

บอกตรงๆเราเป็นแฟนคลับโตโน่ ตอนแรกบอกคำเดียวว่าหนักใจกับโตโน่มากแต่ก็ส่งกำลังใจให้เต็มที่ส่วนแบงค์เราว่าอย่างน้อยเค้าเคยผ่านอะไรมาเยอะกว่าโตโน่ทั้งหนังก็เคยแสดงมาแล้วเลยไม่ห่วง แต่พอได้มาดูโตโน่บอกตามตรงว่าดีเกินคาด เราไม่เคยคิดว่าโตโน่จะเล่นได้ดีขนาดนี้ถึงจะไม่ดีที่สุดเราภูมิใจในตัวโตโน่ที่แสดงบทตี๋เล็กให้เราได้ชม กันเพราะถ้าไม่ใช่โตโน่เราก็นึกไม่ออกว่าจะเป็นใคร ถึงแม้การร้องเพลงน่าจะดีกว่านี้อีก ส่วนแบงค์ประทับใจมากที่สุด อินเนอร์ดีมากเสียงมีพลังมาก สรุปชอบทั้ง2คนเลยค่ะ
nongnana

โพสต์โดย Da dao » พุธ 29 ก.ย. 2010 11:30 am

สำหรับโตโน่

"ขอบคุณที่ตั้งใจและสู้อยู่เสมอ รู้ว่าคงเหนื่อยมาก ทุกๆคนที่รักโน่ก็ภูมิใจและชื่นชมที่โน่พัฒนาตัวเองขึ้นเรื่อยๆนะ"

"ขอให้โน่เก็บความรู้สึกดีดี ที่ได้รับในครั้งนี้ / เก็บความพยายามและความกระตือรือร้นแบบนี้ติดตัวไว้ในการทำงานชิ้นต่อๆไป"

ตี่เล็ก

ตั้งแต่รู้ว่าโน่จะได้เล่นเป็นตี่เล็กก็ตื่นเต้นและลุ้นไปด้วย เพราะ ชม.บินยังน้อยมากกลัวทำได้ไม่ดี

พยายามเชื่อในตัวโน่และป๋าด้นที่ให้โอกาสดีๆรวมถึงครูทุกคนว่าสอนโน่ได้แน่ๆ เค้าคงมองคนไม่ผิด.......

แต่งานนี้ถ้าโตโน่ไม่เกิดก็คงดับได้เลยทีเดียว ....จนได้เวลาพิสูจน์ผลงานด้วยตัวเองในรอบกาล่า อั้วตั้งใจไปดูลื้อจริงๆ

บอกได้เลยว่าผ่าน ลื้อเกิดมากๆ......ตี่โน่ของอั้ว เก่งมาก อั้วอินและรู้สึกได้ว่าลื้อคือ ตี่เล็กจริงๆ สมบทบาทตัวละคร

เล่นใหญ่ได้ดี แม้นั่งไกลแต่ก็รับรู้ถึงอารมณ์และร้องไห้ไปด้วย ดูแล้วทั้งรักและสงสารตี่เล็ก

คุ้มค่าสมกับการพยายามและสมกับการรอคอยของกองเชียร์จริงๆ

เราจะเป็นกำลังใจให้กันเสมอ ดูแลตัวเองดีๆ มีสมาธิให้มากๆ ยิ่งแสดงมากยิ่งต้องทำให้ดีขึ้น อยากให้รู้ไว้ว่าทุกๆรอบการแสดง

มีกองเชียร์ไปให้กำลังใจอยู่ ทำให้เต็มที่ แล้วอั้วจะไปให้กำลังใจในรอบสุดท้าย และ อีกหลายๆรอบแลัวแต่โอกาสและเวลานะ

ฝากข้อคิดไว้ให้ ทำดีต่อไป จากทวิตเตอร์ พระอาจารย์ ว.วชิระเมธี
vajiramedhi โลกเปลี่ยนเพราะการลงมือทำ ไม่ได้เปลี่ยนเพราะคำที่พร่ำพูด
Da dao

โพสต์โดย Bangpan » พุธ 29 ก.ย. 2010 1:52 pm

ผ่านทั้งคู่อ่ะค่ะ

คนที่ไปดูเห็นส่วนใหญ่ออกมาบอกว่าหลงรักจางเหากันนะคะ แบงค์ร้องมีพลังมากๆ แล้วก็ชัดถ้อยชัดคำกว่าช่วงแรกๆค่ะ

ส่วนโตโน่ แอคติ้งดีมากๆนะคะสายตาส่งออกมาหมด แม้เรื่องร้องจะไม่เท่าคนอื่นแต่เราก็ว่ามันโอเคอ่ะค่ะ ไม่จม ไม่เพี๊ยน ชอบฉากตี๋เล็กตายที่สุด โตโน่กับคุณญาณีสุดยอดค่ะ ร้องส่งกันไปมา แล้วโตโน่เล่นดีมากๆๆๆๆๆ ไม่เหมือนเพิ่งเข้าวงการเลย

ชอบอ่ะค่ะ
Tono Tono
Bangpan

โพสต์โดย ALmon LatE » พุธ 29 ก.ย. 2010 2:44 pm

พี่แบงค์
เรื่อวการร้อง บางช่วงรู้สึกว่าฟังไม่ค่อยออกบ้างค่ะ
แต่พลังเสียงที่แบงค์ สุดยอดมากๆ ประทับใจมากเลยค่ะ
ตอนช่วงที่เล่น กวนอาหลิ พี่แบงค์เล่นได้กวนมากๆ ชอบๆ

พี่โตโน่
เรื่องร้องพัฒนาเยอะมากค่ะ
ตอนที่ชอบที่สุดคือตอนที่ร้องกับพี่แพท
พี่โตโน่แสดงและร้องดีมากๆ โดยเฉพาะท่านที่ร้องเสียงสูง
ตอนแรกยอมรับไม่คิดว่าพี่โตโน่จะร้องเสียงสูงได้ดีขนาดนี้
พอไปฟังจริงๆ ชอบท่อนทีพี่โตโน่ร้องเสียงสูงมากๆ
การแสดง เล่่นเป็นตี๋เล็กได้ดีเยี่ยมเลยค่ะ คงเพราะคาเรเตอร์ก็คล้ายๆพี่เค้าแล้วด้วย
ALmon LatE

โพสต์โดย oh_ooh » พุธ 29 ก.ย. 2010 4:16 pm

ถือว่าผ่านทั้งคู่ ในมุมมองเรานะ

แบงค์ เสียงเพราะมาก เสียงหล่อมากๆๆเลยตอนที่พูดขึ้นมาประโยคแรก แต่เวลาร้องเพลง บางท่อน ฟังไม่ออกเลย มีหลายช่วงเหมือนกัน คิดว่าตรงนี้คงต้องปรับปรุง แต่ก้อดีค่ะ การแสดง ถือว่าผ่าน

โตโน่ ถือว่า บทเข้าทางด้วยรึเปล่า ไม่รู้ การแสดงเล่นได้ดีเลยค่ะ ขอชม ร้องเพลงก้อร้องได้ดีกว่าตอนประกวด the star นะ
oh_ooh

โพสต์โดย DREAMO » พุธ 29 ก.ย. 2010 4:42 pm

ไปดูมาแล้วค่ะ วันที่ 25 รอบบ่ายสอง ได้นั่งแถวหน้าๆด้วย.. อยากบอกว่าเห็นอารมณ์ สีหน้า แววตาชัดสมใจเลย

แบงค์ - ก่อนหน้านี้ บอกตามตรงค่ะว่าก็เชื่อมั่นในฝีมือของแบงค์เพราะชื่นชอบท่าทางและน้ำเสียงของแบงค์มานานแล้ว
แต่พอทราบว่าจะมาเล่นละครก็หวั่นๆบ้างเพราะมีกระแสเรื่องการปรับเสียงรองว่าจะเหมาะกับละครเวทีมั้ย และก่อนหน้าที่ละครจะเปิดม่านแบงค์ก็ไม่สบายด้วย
แต่พอได้ไปดูให้เป็นกับตาแล้ว ก็ต้องพูดไปคำเดียวว่าชอบมาก อาจไม่เทพขั้นโอเปร่าระดับโลก แต่ในความเห็นส่วนตัวนี่คือเรื่องแรก กับระยะเวลาเพียงหกเดือนที่ต้องซ้อมทั้งร้อง ทั้งการแสดง ต้องจำหลายอย่างสารพัด ถือว่าแบงค์ทำได้ดีเกินคาดค่ะ
-การร้อง แม้จะเป็นการ้องแบบละครเวที แต่เราก็มองว่า เขาก็ยังร้องมีเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง นี่ล่ะทางเลือกใหม่ของละครเวที แต่คงต้องมีการพัฒนาเรื่องเทคนิคการร้องให้ดีขึ้น ออกคพ ออกเสียงให้ชัดเจนขึ้น อันนี้ต้องใช้เวลาและประสบการณ์
-การแสดง มีพลังมาก ดูตัวโตอยู่บนเวทีดีค่ะ ชอบ เล่นบทกรุ่มกริ่มกุ๊กกิ๊กกับพี่แพทได้น่ารักมาก นั่งขำเลย ร้องไห้ก็ร้องจริง เห็นตอนปาดน้ำตาไป สะอื้นไป ร้องเพลงไป โอ้ว สุดยอดเลย มันเป็นการแสดงสด เลยขอปรบมือให้ค่ะที่ทำอารมณ์ได้ขนาดนั้น
เป็นกำลังใจให้นะคะ จะคอยติดตามเรื่องต่อไปค่ะแบงค์

โตโน่ - ติดตามผลงานโตโน่ตั้งแต่อยู่ในบ้านเลยทราบว่าความจริงโตโน่ไม่ได้เป็นคนร้องเพลงเก่ง เสียงดีมากจากไหนเลย แต่ชอบที่โตโน่ร้องเพลงหนักแน่น และถ่ายทอดออกมาได้ดีทั้งสีหน้าแววตา เมื่อมาได้เล่นเป็นตี๋เล็ก โดนคุณบอยเคี่ยวอย่างหนักบวกกับตความตั้งใจ วันที่ไปดูจึงได้เห็นพัฒนาการของโตโน่ด้านการร้องเพลงมากขึ้น ร้องมีจังหวะ ไม่เพียนให้ต้องลุ้นเหมือนตอนประกวด พูด แสดงไหลลื่นจนนึกว่าเป็นตี๋เล็กจริงๆเลยค่ะ ชอบฉากร้องคู่กับพี่แพท โน่ร้องไห้จนตัวสั่นไปทั้งตัว เห็นแล้วอินจริงๆ พอจะตายก็พูดไปด้วย กระอักเลือดไปด้วย ร้องไห้ไปด้วย หลายอารมณ์มาก.. ตัวเองเป็นนักพากย์ เลยรู้ว่า การพูดแบบนี้แล้วให้ได้อารมร์นั้น มันยากมาก แล้วไม่เทคด้วยนี่มันต้องใช้การฝึกฝนมาก ขอยกนิ้วให้เล่นกันค่ะ
แต่อยากให้ฝึกในเรื่องการพูดให้ชัดต่อไปนะคะ เพราะถ้าพูดเร็วไป บางครั้งก็กลายเป็นรัว ฟังไม่รู้เรื่อง พยายามเข้าค่ะ เป้นกำลังใจช่วยในเรื่องต่อไปนะคะ
DREAMO

โพสต์โดย เพ่ย เพ่ย » พุธ 29 ก.ย. 2010 5:09 pm

ไปดูมาแล้วไม่ผิดหวังเลยค่ะ พี่แบงค์เก่งมาก สุดยอดทั้งร้อง การแสดง
พี่เค้ามีความเป็นศิลปินมืออาชีพ ปลื้มพี่มานานแล้ว
โตโน่ ไม่คาดคิดจะแสดงได้ดีขนาดนี้ ร้องเพลงดีขึ้นมากค่ะ ไม่เหนื่อยเลย
ร้องไห้ตามหลายฉาก มีความสุขที่เห็นโตโน่พัฒนาขึ้นอย่างนี้
เพ่ย เพ่ย

โพสต์โดย fifty_sweet » พุธ 29 ก.ย. 2010 6:33 pm

หน้าใหม่ทั้งคู่ ทั้งแบงค์ และโตโน่

แต่ได้รับการเคี่ยวกรำ จากฝีมือระดับปรมาจารย์ทั้งนั้น เล่นได้เก่งขนาดนี้ก็ไม่รู้จะว่าไงแล้ว

ได้ครูดี บวกกับเป็นคนตั้งใจ ทั้งคู่ ผลงานจึงออกมาให้เห็นอย่างน่าชื่นใจ
fifty_sweet

โพสต์โดย Very_bigbird » พุธ 29 ก.ย. 2010 9:30 pm

ดีค่ะชอบทั้งคู่เลย

คุณแบงค์แสดงได้ดีค่ะ จะกุ๊กกิ๊กก็น่ารัก บทจะบีบคั้นแสดงอารมณ์ก็รู้สึกตาม เพลงช้าดูดีมีพลังดีมากๆ เลยค่ะ ดีกว่าตอนที่ร้องในรายการโทรทัศน์ต่างๆ มาก แต่เพลงเร็ว ๆ เราฟังตามไม่ค่อยทันว่าร้องว่าอะไรค่ะ

โตโน่ หล่อทุกฉากค่ะขอบอก ร้องเพลงได้ดีเกินความคาดหมาย ตอนร้องเพลงเดี่ยวอาจจะไม่พลังมากแต่คิดเข้าข้างว่าฉากนั้นเป็นฉากตัดพ้อไม่น่าต้องพลังอะไรมากมายนัก การแสดงทำให้เชื่อได้ว่าเป็นตี๋เล็กจริงๆ คือที่ไปเนี่ยไปเชียร์โตโน่เลยค่ะก็ลุ้นตลอดแต่พอได้ดูแล้วหายห่วงค่ะ ภูมิใจในตัวน้องจริง ๆ ค่ะ

ปล. ไปดูมาวันที่ 25 ก.ย. ค่ะแต่ค่อนข้างไกลไม่ค่อยเห็นสีหน้าของนักแสดงคิดว่าจะไปดูอีกรอบใกล้ๆ ค่ะน่าจะได้อรรถรสมากขึ้น
Very_bigbird

โพสต์โดย oldstar » พุธ 29 ก.ย. 2010 11:42 pm

ดูเมื่อวันที่ 26 ก.ย. รอบบ่ายสอง และจองแล้ว ในวันที่ 17 ต.ค. รอบทุ่มครึ่ง
ขอบคุณคุณบอย ที่ไม่ทำให้ผิดหวังเลยจริงๆ สำหรับละครเวทีเรื่องนี้

สำหรับแบงค์ ... คิดว่า ไม่ผิดหวังอยู่แล้ว ในเรื่องการร้อง เลยดูเรื่องการแสดงมากกว่า ซึ่งก็บอกได้เลยว่า
แบงค์ดูมีเสน่ห์มากในบทจางเหา ความนิ่ง สุขุม การแสดงออกถึงความแค้น และความรัก ในเวลาเดียวกัน
และยังมีมุขสนุกๆ ซึ่งแบงค์ทำได้น่ารักจริงๆ คงได้เห็นบทบาทการเป็นนักแสดงอีกบทหนึ่งของแบงค์
ยังคิดไม่ออกว่า ชุดธรรมดาของจางเหา ใครจะใส่แล้ว ดูเท่ห์ ทึ่ง มีเสน่ห์เท่าแบงค์ กันเนี่ย

สำหรับโตโน่ ... ยอมรับว่า เป็นห่วงและกังวลมาก ทั้งเรื่องการร้องและการแสดง โตโน่จะทำได้ดีแค่ไหน
แต่ก็เชื่อมั่นมากในตัวและความคิดคุณบอยที่เลือก โตโน่ ... แล้วก็จริง อย่างที่เชื่อมั่น คุณบอยทำให้
โตโน่ได้รับการยอมรับจากการแสดงละครเวทีเรื่องนี้จริงๆ หลายคนอาจไม่ตั้งใจจะมาดูโตโน่ คิดว่า
เป็นเพียงแค่ตัวละครตัวหนึ่งที่เข้ามามีบทบาทเกี่ยวพันกับพระเอกนางเอก แต่คุณบอยจัดให้โตโน่เต็มๆ
โตโน่ ในบท ตี๋เล็ก ได้แสดงหลากหลายอารมฌ์ ความรู้สึก .. รัก แค้น ผิดหวังเสียใจ บู๊ .. เขาสื่อออกมา
ทำให้สามารถเชื่อได้เลยว่า " เขา คือ ตี๋เล็ก " เท่ห์ กวน ร้าย ได้ใจจริงๆ
โตโน่สามารถทำให้คนส่วนใหญ่ " ยอมรับ " ในพัฒนาการของเขา ตัวเองยอมรับโตโน่ทั้งเรื่อง
การร้อง และการแสดง ไม่น่าเชื่อเลยว่า เขา เป็น มือใหม่ในวงการ หวังจะเห็นพัฒนาการที่เติบโตขึ้น
ของเขา เพราะเขาพิสูจน์ให้เห็นแล้วว่า ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น
ขอเพียงทุกก้าว อย่าได้ประมาทแค่นั้นเอง เป็นกำลังใจให้ " คนทำงาน "

ละครเวทีเรื่องนี้ ทำให้ตัวเองและครอบครัว ต้องยอมซื้อบัตรไปดูอีกรอบ แต่เปลี่ยนมุมมองใกล้เข้ามาอีกหน่อย
เรียกว่า " ติดใจ " แล้วกันค่ะ ขอบคุณคุณบอยที่สร้างสรรค์สิ่งดีดีให้คนไทย ด้วยฝีมือคนไทย
oldstar

โพสต์โดย orain » พฤหัสฯ. 30 ก.ย. 2010 12:38 am

ไปดูรอบ 19.30 น. วันที่ 24 ประทับใจมากค่ะเพราะเป็นการไปดูละครเวทีเป็นครั้งแรก (เป็นแฟนคลับโน่ค่ะ) ตั้งแต่ได้ทราบว่าโน่ได้เล่นละครเวทีก็ดีใจมากแต่ก็หนักใจแทนโน่เพราะรู้ว่ามันยากมากแต่พอได้ไปดูก็รู้สึกอึ้งกับการแสดงของโน่(ไม่ได่อวยนะค่ะแต่พูดจากความรู้สึกของประชาชนทั่วไป)โน่แสดงดีมากการสื่ออารมณ์ได้ดีมากทำให้เราอินร้องให้ตามไปด้วย ร้องเพลงดีขึ้นมากแต่ก็ยังอยากให้โน่พัฒนาขึ้นเรื่อยๆชอบมากค่ะ รักผู้ชายคนนี้ที่มีความตั้งใจสูงมาก (เห็นด้วยกับริทที่บอกว่าใครว่าพี่โน่เล่นไม่ดีขอเถียงแทน)
ส่วนพี่แบงค์ ร้องเพลงเพราะมาก แต่เรืองการแอ็คติ้งยังน้อยอาจจะเป็นเพราะพี่แบงค์ร้องเพลงเยอะมากแต่ก็ต้องยอมรับว่าดีมากค่ะ
orain

โพสต์โดย สาวพิจิก » พฤหัสฯ. 30 ก.ย. 2010 7:41 am

ไปดูมารอบวันที่ 25 ก.ย.บ่าย 2 ไปพร้อมกับกลุ่มแฟนคลับโตโน่กลุ่มใหญ่ อยากจะไปคนเดียวเพื่อชิมลางก่อนว่าจะเป็นยังไง ถ้าดีก็จะชวนแฟนมาอีกรอบ สรุปว่าประทับใจมาก เป็นละครที่ได้ข้อคิดดีๆมากมายคิดว่าแฟนต้องชอบแน่ๆ ตอนนี้เลยจองเพื่อพาแฟนไปดูอีกรอบแล้วค่ะ วันที่ 13 ต.ค รอบทุ่มครึ่ง

เข้าเรื่องนะคะ การแสดงของแบงค์และโตโน่ถือว่าสอบผ่านทั้งคู่ค่ะ ไม่ได้จะอวยนะคะ ขอโพสตามความรู้สึกจริงๆ

แบงค์ ตอนแรกไม่คิดว่าจะเล่นได้ดีขนาดนี้ เสียงเพราะมากๆ สาวๆคนไหนไปดูกลับมาต้องหลงเสน่ห์แบงค์กันเป็นแถวแน่ (แฟนคลับโตโน่หนักแน่นนะคะ 55 ) คือมันรับและสัมผัสได้ว่าแบงค์ให้ใจกับการแสดงมาก ดูแล้วรู้สึกเชื่อว่าแบงค์เป็นจางเหาจริงๆค่ะ อยากจะเห็นผลงานการแสดงอื่นๆของแบงค์ต่อไป เพราะคิดว่าแบงค์เป็นคนที่มีศักยภาพสูงมาก

โตโน่ เนื่องจากเป็นคนที่ตามพัฒนาการของโตโน่มาตลอดในเรื่องของการร้องเพลง ต้องบอกว่าโตโน่มีพัฒนาการที่ก้าวกระโดดมาก สามารถคุมเสียงได้ดีขึ้นมาก และจากการเล่นละครเวทีครั้งนี้ทำให้มั่นใจว่าโตโน่เป็นนักร้องที่ดีได้ค่ะ ส่วนเรื่องการแสดงคิดว่าโดยบุคลิกโตโน่มีความเหมาะสมกับบทตี๋เล็กอยู่แล้ว บวกกับความตั้งใจมุ่งมั่นและใส่ความเชื่อลงไปในตัวละครจึงทำให้ ตี๋เล็ก เป็นตัวละครที่มีสีสันและมีเสน่ห์มากๆบนเวที ดีใจที่รอบที่ตัวเองไปดูโตโน่หลังไม่ค่อมแล้ว แสดงว่าคงจะนำข้อวิจารณ์ของคนที่ไปดูรอบแรกๆไปปรับปรุง ต้องชื่นชมตรงจุดนี้ค่ะ

ขอกล่าวถึงพี่แพ็ทด้วยนะคะ ไม่รู้จะได้มีโอกาสเห็นพี่แพ็ทเล่นละครเวทีอีกหรือเปล่าหลังจากเรื่องนี้ เพราะต้องมีโครงการสำคัญกว่ารออยู่ หรือไม่ก็อาจจะอีกนานกว่าพี่แพ็ทจะกลับมาเล่นได้ อยากบอกว่าชื่นชมพี่แพ็ทมาก เป็นผู้หญิงที่สมบูรณ์แบบจริงๆ พอมาดูฝีมือของพี่แพ็ทด้วยตาตัวเองก็ยิ่งรู้สึกทึ่งกับผู้หญิงคนนี้มากๆค่ะ

ขอเป็นกำลังใจให้นักแสดงและทีมงานสร้างสรรค์ผลงานดีๆแบบนี้อีกต่อไป แล้วเจอกันอีกครั้งวันที่ 13 อีกครั้งค่ะ
รูปภาพ
สาวพิจิก

โพสต์โดย parichat » พฤหัสฯ. 30 ก.ย. 2010 12:40 pm

ไปดูมาแล้วค่ะ บอกได้เต็มปากเลยว่า
สอบผ่านทั้งคู่ ทั้งโตโน่ และ แบงค์ ตีบทแตกกระจุย
สุดยอดมากๆ จะรอดูผลงานของทั้งคู่ต่อไปค่ะ
parichat

โพสต์โดย นกฮูกตาโต » พฤหัสฯ. 30 ก.ย. 2010 3:18 pm

เยี่ยมมากทั้งสองคน แบงค์เป็นพระเอกมิวสิคัลที่เราชอบมากที่สุดเลยนะหลังจากที่เราได้ดูแล้ว ส่วนโตโน่อนาคตไกลแน่นอน และคิดว่าจะมีเรื่องต่อไปแน่ๆ เก่งมากทั้งคู่ค่ะ
นกฮูกตาโต

โพสต์โดย nudee » พฤหัสฯ. 30 ก.ย. 2010 8:49 pm

ดูวันที่ 28 ค่ะ รอบ 19.30 แสดงกันดีทุกคนเลยค่ะ
แบงค์ที่คิดว่าเสียงดีอยู่แล้ว กับทำได้เกินคาดเยอะเลยค่ะ ร้องเพลงกินใจมากค่ะ
โตโน่ร้องเพลงดีขึ้นมากเลยค่ะ ส่งบทกันดีมาก ประทับใจมากๆค่ะ
nudee

โพสต์โดย AJFCTONO » ศุกร์ 01 ต.ค. 2010 11:08 am

เป็นละครเวทีเรื่องแรกที่ดูไม่ผิดหวังจริงๆ
สอบผ่านทั้งคู่ ทั้งโตโน่ และแบงค์ แสดงดีสมบทบาท
สุดยอดมากๆจะติดตามผลงานของทั้งคู่ต่อไป
AJFCTONO

โพสต์โดย Bowling_y » เสาร์ 02 ต.ค. 2010 9:12 pm

ไปดูมาวันนี้รอบบ่ายค่ะ ในสายตาเรา สอบผ่านทั้งคู่เลยค่ะกับละครเวทีครั้งแรก โดยเฉพาะโตโน่ เพราะพื้นฐานทั้งเรื่องการร้องและการแสดงน้อยกว่าคนอื่น ๆ มาก แล้วกับเวลาเตรียมตัวเพียงแค่นี้

นักแสดงทุกคนเล่นกันเต็มที่มาก ๆ เลยค่ะ พอดีซื้อที่นั่งแถว H ไว้ เลยเห็นสีหน้านักแสดงค่อนข้างชัด

โตโน่เนี่ย สีหน้าท่าทางทุก ๆ ฉากนี่เต็มที่มาก ๆ ดูแบ่บ ใส่เต็ม ๆ ทุก ๆ ฉากเลยจริง ๆ คือแบบว่าสายเอี๊ยมหลุดเกือบทุกฉากที่ใส่เอี๊ยมเลย อย่างฉากที่ใส่ชุดกงเต๊กงานศพเนี่ย ทำหน้าเศร้าตลอดเลย (คือในเรื่องนี้รู้สึกว่าโตโน่จะมีแค่หน้าร้าย กับ หน้าเศร้าอ่ะ) ฉากที่ร้องโต้ตอบกับอาหลิวเพลงไม่เคยมองข้ามเธอก็ทำได้ดี เสียงเหมือนร้องไห้จริง ๆ (แต่เรามองไม่เห็นน้ำตานะ ไม่รู้สายตาเราสั้นไปหรือเปล่า) ฉากที่ร้องไห้เสียใจที่รู้ความจริงเรื่องชาติกำเนิดก็โอ้โห เต็มที่สุด ๆ มาก ๆ ฉากที่กำลังจะตายก็แบ่บกระตุก ๆ ตลอด แล้วต้องร้องเพลงตอบโต้ด้วย โตโน่ก็ทำได้ดีค่ะ

แบงก์นี่ก็พลังเสียงสุดยอด แต่เหมือนมีเสียงตกในบางช๊อต แต่น้อยมาก ๆ แสดงสีหน้า สายตา ได้หลากหลายอารมณ์มาก ๆ เลย คือมีทั้งแค้น ทั้งกรุ้มกริ่ม ทั้งเศร้า ซึ้ง ซึ่งทำได้ดีทุกอารมณ์เลย
Bowling_y

โพสต์โดย Private » จันทร์ 04 ต.ค. 2010 12:03 pm

ขอชื่นชมแบงค์ เพราะแบงค์สามารถลบภาพของ แบงค์ แคลช และ การที่หลายๆ คนบอกว่า แบงค์ ร้องเพลงแล้วฟังไม่ออก จากการแสดง แบงค์ ได้ทำให้เห็นแล้วว่า แบงค์ ก็เหมาะสมกับ มิวสิคัล และ หลายๆ คนก็เชื่อว่า แบงค์ คือ จางเหา จริงๆ เยี่ยมมากครับ

ปล.ไม่ได้ชอบแบงค์เป็นการส่วนตัวนะครับ แต่เห็นพัฒนาการ จริงๆ
Private

โพสต์โดย piyamas » จันทร์ 04 ต.ค. 2010 2:57 pm

ไปดูมาแล้วค่ะวันที่ 2 ต.ค.บอกได้คำเดียวว่าอยากไปดูอีกรอบ แบงค์กับโตโน่แสดงได้ดีมากสำหรับแบงค์นี่พลังเสียงสุดยอดมาก และการแสดงดูเป็นจางเหาดุสุขุม นุ่มลึกค่ะ
ส่วนโตโน่ บอกได้คำเดียวว่าเก่งมากๆๆเลยค่ะสำหรับการแสดงครั้งแรกเพราะโตโน่เขาเป็นคนที่ไม่เก่งเรื่องการร้องและการแสดงก็ยังน้อยแต่เอาเข้าจริงแล้วร้องได้ดีมากฟังแล้วไม่สะดุดเลยถือว่าสอบผ่านและน่าชื่นชมค่ะสำหรับคนที่ไม่เก่งและมีความพยายามทำได้ดีขนาดนี้ ขอละครให้โตโน่เล่นอีกนะคะ คิดว่าเขาต้องทำได้ดี และอยากเห็นเขาอีกบทบาทอื่นค่ะ
piyamas

โพสต์โดย wankemjung » ศุกร์ 08 ต.ค. 2010 11:55 pm

แบงค์เล่นดี ร้องดีค่ะ

ส่วนโตโน่ เราเนี่ย FC โตโน่ ติดตามมาก็รู้ว่าร้องเพลงไม่เก่งมาก พอรู้ว่าโตโน่ได้เล่นละคร เราก็ไม่กล้ามาดู กลัวมาเห็นโตโน่ทำงานเค้าเสียหมด (กลัวจริง ๆนะ)

แต่พอได้ไปดูแล้วชอบมาก โดยเฉพาะฉากร้องไห้กับอาหลิว

ภูมิใจในความพยายามของโตโน่มาก
wankemjung

โพสต์โดย koonmon » เสาร์ 09 ต.ค. 2010 3:34 pm

เกินคาดทั้งคู่เลยครับ ที่ไปดูละครเรื่องนี้ ไม่ได้ดูเพราะเป็นแฟนคลับใคร

แต่ไปดูเพราะมันเป็นละครเวที

พี่แพท นี่ก็ไม่เกินคาดครับ ลอยติดเพดานไปแล้ว

ส่วนพี่แบงค์ อืมมม เกินคาดมากๆครับ เสียงชัด มีพลัง สุดยอดครับ

ส่วนโตโน่ ตอนแรกก็ไม่ได้หวังอะไร แต่พี่บอยคงเคี่ยวมาอย่างดีแล้ว แต่พอเดินออกมาฉากแรก

เออ ใช้ได้เลยเว้ยเฮ้ย ไม่น่าเชื่อ แถมทำให้ร้องไห้ตอนที่พี่น้องปรับความเข้าใจกันอีก

สรุปสอบผ่านทั้งคู่เลยครับ
koonmon

โพสต์โดย kwangtree » เสาร์ 09 ต.ค. 2010 7:38 pm

ดูแล้วรู้สึกรักตัวละครแต่ละตัวเลยค่ะ

ส่วนตัว รักจางเหาเลยทีเดียว><
พลังเสียงอลังมาก แอคติ้งมีมิติมากก เกินคาดมากกก
พี่แบงค์ผ่านทุกสิ่งอย่างค่ะ ตอนร้องเพลงจบปรบมือกันกราว

ส่วนตัวละครตี๋เล็ก ผ่านอีกเช่นกันค่ะ เล่นเอาซึ้ง เสียน้ำตากันเลยทีเดียว
โตโน่ร้องเพลง ฟังแล้วรู้สึกอินมากค่ะ
แอคติ้งที่คิดไว้ เกินคาดมากมาย สรุปผ่านทุกประการค่ะ

และตัวละครตัวอื่น ไม่ขอกล่าวค่ะเดี๋ยวยาว เล่นเต็มร้อย แต่เราให้เกินร้อยค่ะ

มาดูเถอะค่ัะ คุ้มค่ามากๆ^^
กัส์นืมัค่ X))
kwangtree

โพสต์โดย rachavadee » อาทิตย์ 10 ต.ค. 2010 4:06 pm

แบงค์สุดยอดประทับใจ บทห้าว บทจงรักภักดี บทเจ้าชู้กรุ่มกริ่มน่ารัก บทน่าสงสาร ประทับใจสุดยอดเสียงก็ให้เต็ม 100
รักแบงค์อยู่แล้วรักเพิ่มอีกเท่าตัว

โตโน่เล่นดีเพราะคุณบอยไม่ปล่อยอยู่แล้วต้องเคี่ยวหนักหนาสาหัส...แต่ก็ทำได้ดี แต่เราว่าบทโตโน่น้อยไปหน่อย เลยเห็นนักแสดง
ตัวแก่ๆแยะไป แล้วอีกอย่างโตโน่ทำไมต้องกางแขน ทำคอหุบ หลังโกงๆตลอดเรื่อง เลยไม่รู้ว่าบุคลิกโตโน่เป็นแบบนี้ หรือผู้กำกับสั่ง
แบบนี้ มันไม่ค่อยสง่า..

ฉากก็อลังการดีสำหรับคนดูละครเวทีเรื่องแรก แต่ถ้าคนดูละครหลายๆเรื่องของคุณบอยมาแล้ว จะไม่ตื่นเต้นกับฉากของหงส์เลย
เพราะซ้ำหลายฉาก และไม่ค่อยอลังการงานสร้างเท่าใดนัก ฉากของละครเวทีคุณบอยที่อลังการที่สุด มีฉากใหญ่ๆหลายฉากมาก
คือข้างหลังภาพ และ ฟ้าจรดทราย ฉากละครหงส์พอประมาณเทียบเท่า บังลังก์เมฆ แต่ บัลลังก์เมฆก็ยังมีฉากใหญ่ๆมากกว่า

หมู่มวลที่ออกมาเต้น ท่าไม่สวย ชุดไม่สวย เหมือนชุดเก่าๆที่เคยดูละครเรื่องอื่นๆมาแล้ว ไม่อลังการเหมือน บัลลังก์เมฆ และข้างหลังภาพ

และมีความรู้สึกว่ากระแสของสื่อที่กล่าวถึงเรื่องนี้ มีน้อยมาก น้อยกว่าทุกเรื่อง ในคอลัมน์วิจารย์ก็น้อย ในเวปโดยเฉพาะพันทิปก็น้อยมาก
ไม่รู้เพราะอะไร หรือเขาชินกับละครเวทีของคุณบอยกันแล้ว เมื่อไม่มีอะไรแปลกแตกต่างจากเรื่องที่แล้ว แถมน้อยกว่า สื่อเลยเงียบมาก
ไม่กล่าวถึงซะงั๊น ไม่เป็นทอล์ค ออฟ เดอะ ทาวน์ เหมือนเรื่องอื่นๆ

แต่คนที่ไม่เคยดูละครคุณบอยต้องดูค่ะ เพราะยังไงก็แล้วแต่ ก็ยังมีคุณภาพคับแก้ว มีมาตรฐานกว่าเวทีอื่นมากมาย
rachavadee

โพสต์โดย Gospeler » อาทิตย์ 10 ต.ค. 2010 10:34 pm

แบงค์นี่กินขาดเลยครับ เสียงมีพลัง และแสดงได้เข้าถึงบทมาก ๆ

ส่วนโตโน่ ตอนแรกไม่ได้ประทับใจการแสดงมากเป็นพิเศษเลย จนกระทั่งฉากที่ร้องเพลง ไม่เคยมองข้ามเธอ คู่กับหลิว
ท่อนที่ร้องว่า "เพราะโลกที่ตัวฉันอยู่ ผู้คนมองข้ามฉันไป ยังมีเธอใช่ไหม ฉันมองข้ามเธอไปได้จริงหรือ"

ตรงท่อนที่เป็นสีแดง เสียงโตโน่หายไป แต่เป็นเสียงสะอื้นออกมาดังมาก ๆ อ่ะคับ ... เป็นเสียงสะอื้นของคนที่เกิดมาไม่เคยมีใครมารักจริง ๆ ... น้ำตาผมซึมเลย

ฉากสุดท้ายของตี๋เล็ก ลมหายใจขาดห้วง ๆ ที่โตโน่ปล่อยออกมาในอ้อมกอดของผู้เป็นพ่อ ก็สะเทือนอารมณ์มาก ... สุดยอดเลย ... ชมจากใจเลยนะเนี่ย

อยากถามคนอื่นที่ไปดูมาด้วยอ่ะคับ ว่าท่อน "เพราะโลกที่ตัวฉันอยู่ ผู้คนมองข้ามฉันไป ยังมีเธอใช่ไหม ฉันมองข้ามเธอไปได้จริงหรือ" เนี่ย โตโน่สะอื้นไห้เหมือนกันทุกรอบหรือเปล่าครับ
Gospeler

โพสต์โดย tisirip » จันทร์ 11 ต.ค. 2010 4:04 pm

ไปดูมาวันที่ 7 ตค แบ้งค์และแพทเก่งมากทุกด้าน ส่วนโน่ของFCเท่ห์ หล่อมาก ร้องเพลงดีขึ้นมากๆๆๆๆคำพูดชัดเจน ท่าทางการแสดงทุกอย่างส่งถึงคนดู ชอบทุกตอนที่มีน้อง นี่เรื่องแรกยังดีขนาดนี้ ขอให้พัฒนาขึ้นเรื่อยๆๆนะค่ะ แต่เราดูโน่มากไปจนลืมดูคนอื่น
tisirip

โพสต์โดย Marshito » จันทร์ 11 ต.ค. 2010 4:10 pm

ชอบการแสดงของทั้งคู่ค่ะ ไปดูมาตอนนี้สามรอบค่ะ

แบงค์...ชมด้านการร้อง เสียงก้องกังวานมาก มีพลังมากค่ะ รอบแรกๆบางคำที่เสียงต่ำมากๆยังฟังคำร้องได้ไม่ชัด รอบหลังชัดขึ้นมาก ด้านแอคติ้งดูคล่องขึ้นมากค่ะ ส่วนด้านอารมณ์มีอยู่รอบนึงแสดงได้อินมาก แบงค์ถงกับเช็ดน้ำตาเสียงสั่นเลยค่ะ ประทับใจ

โตโน่...ด้านการร้องเพลงพัฒนาขึ้นมากๆ ร้องขึ้นเสียงสูงได้ ตอนแรกยังกังวลฟังไปดูไป ลุ้นไปเนื่องจากว่ารอบแรกจังหวะดนตรีเพลงไม่เคยมีใครมารักเร็วกว่าต้นฉบับแต่โตโน่ร้องได้ อาจมีเสียงเบาช่วงกลางๆบ้าง ตอนนี้ปรับแล้วฟังสบายขึ้น ด้านแอคติ้ง แสดงได้ดีมากอันนี้ขอชม อินเนอร์แรง ทำให้คนดูอินไปกับบทได้
Marshito

โพสต์โดย Bangpan » จันทร์ 11 ต.ค. 2010 4:40 pm

Gospeler เขียน:แบงค์นี่กินขาดเลยครับ เสียงมีพลัง และแสดงได้เข้าถึงบทมาก ๆ

ส่วนโตโน่ ตอนแรกไม่ได้ประทับใจการแสดงมากเป็นพิเศษเลย จนกระทั่งฉากที่ร้องเพลง ไม่เคยมองข้ามเธอ คู่กับหลิว
ท่อนที่ร้องว่า "เพราะโลกที่ตัวฉันอยู่ ผู้คนมองข้ามฉันไป ยังมีเธอใช่ไหม ฉันมองข้ามเธอไปได้จริงหรือ"

ตรงท่อนที่เป็นสีแดง เสียงโตโน่หายไป แต่เป็นเสียงสะอื้นออกมาดังมาก ๆ อ่ะคับ ... เป็นเสียงสะอื้นของคนที่เกิดมาไม่เคยมีใครมารักจริง ๆ ... น้ำตาผมซึมเลย

ฉากสุดท้ายของตี๋เล็ก ลมหายใจขาดห้วง ๆ ที่โตโน่ปล่อยออกมาในอ้อมกอดของผู้เป็นพ่อ ก็สะเทือนอารมณ์มาก ... สุดยอดเลย ... ชมจากใจเลยนะเนี่ย

อยากถามคนอื่นที่ไปดูมาด้วยอ่ะคับ ว่าท่อน "เพราะโลกที่ตัวฉันอยู่ ผู้คนมองข้ามฉันไป ยังมีเธอใช่ไหม ฉันมองข้ามเธอไปได้จริงหรือ" เนี่ย โตโน่สะอื้นไห้เหมือนกันทุกรอบหรือเปล่าครับ

คิดว่าไม่เหมือนกันนะคะ เราดู 24 กย กับ 9 ตค รอบบ่าย โตโน่ร้องเพลงได้จบปกติโดยที่ยังสะอิ้นอยู่

คุณชอบฉากเดียวกับเราเลยอ่ะค่ะ ฉากตอนตี๋เล็กจะตายเนี่ยชอบที่สุดแล้ว โตโน่กับคุณญาณีเล่นดีมากๆ สะเทือนใจสุดๆ

รอบหลังที่ดู พัฒนาการของทุกคนดีขึ้นมากๆ คุณแพทก็หนักแน่นขึ้น ดุขึ้น ฉากตายก็มีอะไรมากขึ้น ส่วนคุณแบงค์ก็ร้องดีมากๆค่ะ
Tono Tono
Bangpan

โพสต์โดย รักแรกที่ภูกระดึง » จันทร์ 11 ต.ค. 2010 9:51 pm

เพิ่งไปดูมาเมื่อวานค่ะ รอบบ่ายสองและดูเป็นรอบที่สองห่างจากครั้งแรกประมาณ 15 วัน

รู้สึกที่นั่งมีส่วนช่วยในการเข้าถึงสิ่งที่นักแสดงส่งออกมาเหมือนกันนะคะ เพราะรู้สึกว่ารอบหลังนี้เข้าถึงอารมณ์นักแสดงได้มากขึ้น (รอบแรกนั่งแถว BB ส่วนรอบสองนั่งแถว L)

พี่แพท สมกับที่เป็นเจ้าแม่ละครเวที รอบนี้ดูดุมากขึ้น ดูเป็นหงส์ที่พยายามจะเหนือมังกรมากขึ้น ส่วนเรื่องการร้องก็มีพลังมากขึ้นด้วย

แบงค์ รู้สึกหลงสเน่ห์ตั้งแต่ดูรอบแรกแล้วค่ะ พลังเสียงสุดยอด จากที่เพลงเร็วฟังไม่ค่อยชัดทุกคำ มารอบนี้ฟังชัดมากขึ้น อาจจะเพราะจังหวะช้าลงก็เป็นได้ ส่วนการแสดงก็ชัดทุกอารมณ์

โตโน่ ต้องยอมรับว่าเป็นเด็กที่ไม่หยุดพัฒนาจริงๆค่ะ จากครั้งแรกที่คิดว่าทำได้ดีทั้งร้องและเล่นแล้ว รอบนี้เค้าทำได้ดีกว่าครั้งแรกที่ดูมากๆ ยังคงร้องได้ไม่เพี้ยน ไม่หลุด และไม่จมเมื่อต้อง feat กับพี่แพท การแสดงก็ทำได้ดีทั้งบทบู๊ เหวี่ยง อารมณ์น้อยใจ เสียใจ ทำเอาต้องเสียน้ำตาให้เลยกับฉากพี่สาว-น้องชาย รวมถึงฉากที่ตายในอ้อมกอดพ่อ

สรุปว่าเป็นละครที่ดูแล้วไม่เสียดายเงิน เต็มอิ่มกับเพลงเพราะๆ การแสดงที่สมบทบาท แถมยังได้ข้อคิดกลับออกมาอีกด้วย

สุดท้าย... รอบสุดท้าย รอบปล่อยของ เจอกันค่ะ จางเหา&ตี๋เล็ก
รักแรกที่ภูกระดึง

โพสต์โดย taohu » อังคาร 12 ต.ค. 2010 1:03 am

ประทับใจกับพี่แบงค์มากเลยค่ะ
พี่แบงค์เล่นละครเวทีได้สุดยอดมากๆๆๆ ดีเกินคาด เสียงดีมากกก
การแสดงก่ตีบทแตกมากกกก
ให้คะแนนพี่แบงค์เต็มร้อยเรยค่ะ

ส่วนโตโน่ เป้นงานใหญ่ครั้งแรกก่คิดว่าโอเคค่ะ
ได้อารมณ์เด็กมีปัญหาดี ส่วนเพลงก่ร้องน้อยไปนิดนึง แต่ก่ดีค่ะ
taohu

โพสต์โดย Onizuka » อังคาร 12 ต.ค. 2010 6:53 pm

แบงค์สุดยอดเลยครับ พลังเสียงไม่ต้องพูดถึง การแสดงก็ดีมากครับ
คงไม่ต้องพูดอะไรมาก เป้นงานละครเวทีครั้งแรกที่สอบผ่านแบบสบายๆครับ

ส่วนโตโน่ก็สอบผ่านเช่นกัน ถึงบทร้องจะไม่เยอะมาก แต่ก็ร้องใช้ได้เลยครับ
แม้จะไม่ถึงขนาดแบงค์ หรือคุณ แพท แต่ก็ดีมากครับ ส่วนการแสดงผ่านเลยครับ
โตโน่เป็นคนที่มีอินเนอร์สูง อย่างฉากพี่น้อง กับตอนตายแสดงได้ดีมากๆ
ทำเอาผู้ชายอย่างผมน้ำตาซึมได้
Onizuka

โพสต์โดย Only_Love » พุธ 13 ต.ค. 2010 9:44 am

ชอบค่ะ ดีทั้งสองคน
ประทับใจ
Only_Love

ย้อนกลับไปยัง หน้าเว็บบอร์ด

ย้อนกลับไปยัง หงส์เหนือมังกร เดอะ มิวสิคัล