Go to footer

ทำไมถึงเอาโตโน่มาเล่นข้ามเวลาหารัก

บอร์ดสำหรับโพสต์เรื่องราวทั่วไป

ทำไมถึงเอาโตโน่มาเล่นข้ามเวลาหารัก

โพสต์โดย loollikelove » พฤหัสฯ. 12 พ.ค. 2011 9:35 pm

มันเป็นละครมิวสิเคิลไม่ใช่เหรอ ทำไมไม่เอาคนร้องเพลงดีๆมาเล่น
หล่ออย่างเดียวก็ไม่ไหวนะ ร้องเพลงแย่มาก
loollikelove

Re: ทำไมถึงเอาโตโน่มาเล่นข้ามเวลาหารัก

โพสต์โดย rachavadee » พฤหัสฯ. 12 พ.ค. 2011 11:02 pm

โตโน่ ก็เล่นละครเวที เดอะมิวสิคัล มาแล้วนะ มีความเหมาะสมด้วยประการทั้งปวง ร้องเพลงก็ดีนะ เล่นก็ดี
เรื่องแรกเล่นได้แค่นี้ก็เก่งมากแล้ว
rachavadee

Re: ทำไมถึงเอาโตโน่มาเล่นข้ามเวลาหารัก

โพสต์โดย mari_lovetono » พฤหัสฯ. 12 พ.ค. 2011 11:27 pm

เราว่าโน่ร้องดีขึ้นมากเลยนะ และแสดงในบทบาทของคิดได้ดีทีเดียว
มีตรงไหนที่ไม่เหมาะสมหรอคะ ร้องก็เพราะดี เสียงเพราะ ฟังเป็นมิวสิเคิล
การแสดง อินเนอร์ดี หน้าตาก็ดี แสดงก็ใช้ได้ทีเดียวสำหรับเรื่องแรก
แค่นี้เราว่าเราอิ่มกับการแสดงเรื่องแรกของโน่แล้วคะ เห็นด้วยกับคุณบอยที่เลือกโน่มารับบทนี้
นอกจากมีพัฒนาการทางการแสดงแล้ว พัฒนาการทางการร้องเพลงยังดีขึ้นมากอีกด้วย
คิดว่าจบจากละครเรื่องนี้ คุณบอยคงจะดันให้โน่มีผลงานเพลง ให้คนที่ชื่นชอบโน่ได้ฟังผลงานเพลงใหม่ๆของโน่กันนะคะ
รออุดหนุนอยู่คะ แต่พรุ่งนี้อัลบั้มรวมเพลงประกอบละครข้ามเวลาหารัก ชุดที่ 1 ออกแล้วนะคะ อย่าลืมซื้อไปฟังกันนะคะ
mari_lovetono

โพสต์โดย namo39 » พฤหัสฯ. 12 พ.ค. 2011 11:32 pm

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ
namo39

โพสต์โดย Very_bigbird » พฤหัสฯ. 12 พ.ค. 2011 11:53 pm

เครดิต PhakinBoxingCamp ค่ะ คุณบอยพูดถึงโตโน่ นาทีที่ 2.20 ค่ะ

Very_bigbird

โพสต์โดย Khunying » พฤหัสฯ. 12 พ.ค. 2011 11:57 pm

คนร้องเพลงดีๆ ก็ต้องไปร้องเพลงออกอัลบั้มอย่างเดียวสิคะ จะมาเล่นละครทำไม

แต่คนที่ร้องเพลงได้โดยมีพัฒนาดีขึ้นเรื่อยๆ และมีความสามารถด้านการแสดงด้วยสิคะ ถึงเหมาะที่จะเล่นละครแนว musical แบบว่าไม่ต้องร้องเพลงได้โล่ห์ แต่ร้องแล้วเล่นอินไปกับบทจะเหมาะกว่านะคะ
Khunying

โพสต์โดย aommiemania » ศุกร์ 13 พ.ค. 2011 12:22 am

จขกท.คะ..ร้องถึงกับแย่เลยเรอะ เราว่าโตโน่พัฒนาในการร้องดีขึ้นมาก ลองเข้าไปฟังเพลงที่โตโน่ร้องอีกครั้ง

ถ้าคุณรู้วิธีการร้องเพลงเป็นอยู่บ้างและไม่มีอคติคุณน่าจะรู้ว่าน้องร้องเพลงเพราะขึ้นจริงๆ

..การให้โอกาสคนมันเป็นสิ่งที่ดีไม่ใช่เรอะคะ..
:D :) :P
aommiemania

Re: ทำไมถึงเอาโตโน่มาเล่นข้ามเวลาหารักีพอก็ให้

โพสต์โดย care---looklikelove » ศุกร์ 13 พ.ค. 2011 12:44 am

จะมองโลกแง่ดีไม่ได้เหรอ คนเราเกิดมาไม่ได้ดีเลิศเลอวิเศษมาจากไหน พี่โน่เขาก็พยายามให้ดีที่สุดต้องค่อยๆเป็น ค่อยๆไป
ไม่ใช่ปุ๊บปั๊บจะเก่งเลยมันไม่ใช่ อยากถามว่าคนที่มาว่าน่ะทำดีพอ ทำได้มั้ยลงมือทำยัง พี่เขาอุตส่าห์ตั้งใจให้ดีให้ผู้ชมดูเพื่อ
ติชมความสามารถของเขา เป็นกำลังใจให้เขาไม่ใช่มาซ้ำเติมกัน ติว่าอันไหนยังไม่ดีพอก็ให้กำลังใจและแนะนำสิ่งที่ดีๆ เพื่อให้ไปปรับปรุงพัฒนาให้มีผลงานดีๆให้เราดูอีกเรื่อยๆ นะ ( โปรดจงกลับไปพิจารณาให้ดีๆนะ )
care---looklikelove

โพสต์โดย nano » ศุกร์ 13 พ.ค. 2011 1:18 am

คุณบอยบอกว่า นักแสดงมิวซิเคิลมี 2 แบบ คือ ร้องดี กับเล่นดี
โตโน่เล่นดี การร้องก็มีพัฒนาการใช้ได้อยู่นะคะ
nano

โพสต์โดย i-kOOngg » ศุกร์ 13 พ.ค. 2011 10:37 am

เราเชื่อคุณบอย และเชื่อในตัวโตโน่
i-kOOngg

โพสต์โดย tonnam » ศุกร์ 13 พ.ค. 2011 10:52 am

โตโน่ไม่ได้ร้องเพลงแย่นะค่ะ เค้าร้องในแบบของเค้าที่ใครก็ลอกเลียนแบบไม่ได้ มันก็มีสเน่ห์อีกแบบไม่ใช่หรือค่ะ
เพลงพูดไม่ค่อยเก่ง แล้วก็อีกเพลงที่ปลอบใจแกรนด์ หรือ เพลงที่บอกว่าใครจะมีสตางค์ก็มีไป ดิฉันว่าโตโน่เค้าร้อง
ได้ดีและดูมีสเน่ห์ที่ไม่เหมือนใครนะค่ะ แต่ที่แน่ๆ การแสดงของเค้าดีค่ะ
tonnam

โพสต์โดย Romeo » ศุกร์ 13 พ.ค. 2011 2:30 pm

อยากตั้งกระทู้อย่างนี้มานาน
โตโน่หน้าตาก็งั้นๆ แปลกๆด้วยซ้ำ
ส่วนเรื่องร้องเพลง ให้คนที่ไม่ใช่แฟนคลับมาฟังสิ ไม่เห็นมีใครว่าเพราะซักคน
มีแต่ธรรมดากับห่วย แฟนคลับก็อวยกันเองทั้งนั้น
แล้วที่บอกว่าคุณบอยเห็นศักยภาพเราว่าคงไม่ใช่
น่าจะเป็นการดัน+แฟนคลับเยอะ ขายได้มากกว่า
ถ้าบอกศักยภาพดีจริง คนดีๆหน้าตาหล่อๆร้องเพลงเพราะๆในTSยังมีอีกเยอะ
เดี๋ยวนี้รู้สึกว่าเอ็กแซคมองเรื่องการตลาดมากกว่ากว่าคุณภาพซะอีกนะ
Romeo

โพสต์โดย rachavadee » ศุกร์ 13 พ.ค. 2011 7:41 pm

เอ็กแซ็กท์เขาก็ต้องมองการตลาดถูกต้องแล้ว คนมีคุณภาพก็ต้องมีคนชอบแยะซิ
แล้วทำไมคนมีคุณภาพถึงคนชอบน้อย เออแปลก
แสดงว่าที่มีแฟนคลับแยะ มีคนชอบแยะเพราะมีคุณภาพด้วยถูกหรือไม่
อาจร้องยังไม่เก่ง แสดงยังไม่เก่ง แต่มีอีกหลายตัวที่คุณบอย
เห็นศักยภาพ เช่น ความขยัน ความตั้งใจ ที่จะไปสู่อนาคตได้

ส่วนคนที่หน้าตาดี ร้องเพลงเพราะ เล่นเก่ง มีพรสวรรค์ แต่อาจไม่มีคุณสมบัติอื่นๆ
ที่คุณบอยเห็นเขาก็อาจถูกเก็บเข้าลิ้นชักโต๊ะ เพราะถ้าสนับสนุนไปมีแต่เหลิง
นิสัยอาจไม่ดีก็ได้ คุณบอยย่อมเห็นอะไรลึกซึ้งกว่า เขาเป็นเจ้านาย เจ้านายทุกคน
ทุกอาชีพ ย่อมมองเห็น นิสัยการทำงานของลูกน้องในที่ทำงาน จะรักใครสนับสนุนใคร
เขาย่อมมีเหตุผล เพราะมันเป็นธุรกิจของเขา เขาย่อมห่วงธุรกิจของเขา ถ้าเจ๊งไป
คห. ข้างบนจะมาช่วยอุ้มธุรกิจหรือ

แฟนคลับที่เห็นว่า ศิลปินของตัวเองวิเศษ แต่คุณบอยอาจเห็นต่างก็ได้ แต่อย่างไร
เราก็เชื่อคุณบอยมากกว่าแฟนคลับพูดนะ..เพราะเขาเห็นมากกว่า เห็นหลายมุม ไม่ไช่เห็นมุมเดียวเหมือนแฟนคลับ
คุณบอยจะดันใคร เราก็พร้อมสนับสนุน เพราะนั่นหมายถึง มีความพร้อมสำหรับการต่อยอดในความคิดของคุณบอย

เราเป็นแฟนคลับ บี้นะไม่ได้อวยโตโน่แน่นอน แต่พูดจากความจริง และยุติธรรม คุณบอยให้โอกาสเสมอกับคนที่สมควรได้รับโอกาส
rachavadee

โพสต์โดย zumarock » ศุกร์ 13 พ.ค. 2011 8:49 pm

ขอบคุณคุณราชาวดี ชื่อไพเราะ จัง

เหมือนนางเอกเรื่อง แต่ปางก่อน เจ้รักมากเรื่องนี้

ชอบคุณนกฉัตรชัย กับนกจริยา

เจ้เอาใจช่วยคุณบอย ละครเรื่องนี้แปลกใหม่ น่าติดตาม

เปิดใจรับอะไรใหม่ๆ สนุกดีนะคะ

ร้องดี แสดงเข้าถึงอารมณ์ใช้ได้ เพลงเขาดังอยู่เก่าแล้วด้วย

เห็นว่ายากเอาการงานนี้ ทุ่มเทกันจนผอมไปเลยทุกคน

ชอบบี้ กับโตโน่ เพราะหน้าตา ท่าทางยังธรรมชาติดี

ไม่อยากให้ไปเสริม ไปฉีดอะไรกัน ไม่ต้องหล่อกว่านี้นะ

แฟนคลับไม่ได้อวยเวอร์เสมอไป แต่เอาใจช่วยหนับหนุน

zumarock

โพสต์โดย jeab » ศุกร์ 13 พ.ค. 2011 10:15 pm

ทุกตัวละครในเรื่องลงตัวที่สุดแล้วค่ะ..ขอปรบมือและเป็นกำลังใจให้ทั้งทีมงานเบื้องหลังและเบื้องหน้าทุกคนค่ะ :P :P
jeab

โพสต์โดย cholnatee » ศุกร์ 13 พ.ค. 2011 10:24 pm

โตโน่ก็แสดงได้ดีนะคุณบอยคงเห็นศักยภาพของน้อง เราว่าเหมาะแล้วละดูเข้ากันดีกับน้องแกรนด์ ปล.เราFCบี้นะไม่ได้อวยโตโน่เหมือนกัน :D
cholnatee

โพสต์โดย น้ำฟ้า » ศุกร์ 13 พ.ค. 2011 10:47 pm

โตโน่โอเคแล้วนะคะ ลองเปิดใจและให้โอกาสเขาหน่อยนะคะ
ขอเป็นกำลังใจให้โตโน่นะคะ
(ชาวคนรักแกรนด์แอบเชียร์โตโน่ด้วยคนค่ะ)
น้ำฟ้า

โพสต์โดย namo39 » เสาร์ 14 พ.ค. 2011 1:31 am

ดิฉัน ชอบคนมีคุณภาพเหมือนกัน และก็เห็นว่าโตโน่ เป็นคนมีคุณภาพ มีศักยภาพความสามารถเพียงพอที่จะเป็นดาวดวงหนึ่งที่เจิดจรัสในวงการบันเทิงได้ ไม่ต้องเปรียบเทียบกับใคร ไม่ต้องดีกว่าใคร ไม่ต้องเด่นกว่าใคร อันนี้ดิฉันคงไม่เข้าข่ายอวยเพราะเป็นแฟนคลับนะคะ ดิฉันก็มีมันสมองพิจารณาไตร่ตรองได้ว่าใครมีศักยภาพหรือไม่มี เพราะดิฉันไม่ใช่เด็กอายุสาวแรกรุ่น หรือวัยรุ่นอารมณ์จี๊ดหลงภาพลักษณ์ฉาบฉวยที่เห็นเบื้องหน้า มีหน้าที่การงานมั่นคง มีประสบการณ์ในชีวิตเพียงพอที่สามารถไตร่ตรองได้ว่า อะไรเป็นอะไร ก็ขอเป็นอีกหนึ่งคนที่จะขอสนับสนุนผลงาน โตโน่ ตลอดชีวิตค่ะ ดิฉันก็ติดตามสื่อบ่อยๆโดยเฉพาะหนังสือพิมพ์ และนิตยสาร เห็นสื่อเขาเขียนชื่นชมทุกฉบับนะเรื่องฝีมือความฮอต และทัศนคติแง่บวกที่หล่อหลอมให้เขาเป็นคนแบบนี้ :P ปล.จบดีกว่าค่ะเดี๋ยวจะยาวเกินไป ;)
namo39

โพสต์โดย Aumzaaa » เสาร์ 14 พ.ค. 2011 7:21 am

คุณ จขกท ค้ะ! เจตนาอะไรไม่ทราบ
คิดอะไรอยู่เอ่ย จิตใจปกติใช่มั้ยจ๊ะ?
จิ้มคีย์บร์อดสมัครเว็ปที่นี่ครั้งแรก ก็ตั้งกระทู้ว่าโตโน่เลย
ความจริงไม่ติดใจตรงนั้นเท่าไร แต่ใช้ชื่อว่า Lool like love นี่สิ!
อย่าบอกนะว่าตัวเองเป้นแฟนคลับบี้ อายเค้า!! แฟนคลับบี้ นิสัยไม่แย่แบบนี้
คิดว่า แฟนคลับโตโน่คงเข้าใจไม่ยากกับการเสี้ยมครั้งนี้นะคะ 555

คนเรามันพัฒนาการกันได้ค่ะ อยู่ที่คุณบอยให้โอกาส ทุกวันนี้ก็เห็นความจริงอยู่
ขอแค่ขยันหมั่นฝึกฝน เชื่อว่าโตโน่มีอะไรดีๆในตัว คุณบอยถึงให้โอกาส
แก้ไขล่าสุดโดย Aumzaaa เมื่อ เสาร์ 14 พ.ค. 2011 10:51 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Aumzaaa

โพสต์โดย IAmWaN » เสาร์ 14 พ.ค. 2011 8:00 am

555 เข้ามาอ่านเพราะชื่อเจ้าของกระทู้นี่แหล่ะ Look Like Love อย่าบอกนะค่ะว่าคุณเป็นแฟนคลับยอดนิยมของน้องบี้ ไม่เชื่อเด็ดขาด ไม่ทราบคุณมีเจตนาอะไรค่ะ

ความคิดเห็นส่วนตัวมองว่า ตัวโน่เองก็มีพัฒนาการที่ดีในการเล่นละครและร้องเพลง คุณบอยเลือกนักแสดงที่ลงตัวกับบทดีอยู่แล้วทุกตัวละคร
22 กันยานี้ VCD & DVD คอนเสิร์ต LOVE ไม่กลัว กลัวไม่ LOVE วางแผงแล้วจ้า
IAmWaN

โพสต์โดย zumarock » เสาร์ 14 พ.ค. 2011 8:22 am

เจ้าของกระทุ้คงจะ หลงรักโตโน่อย่างแรง ตั้งกระทู้ เพื่อหลอกให้คนเข้ามาอวยโตโน่

ถ้าไม่ชอบโตโน่ หรือป่วนแฟนคลับ ก็ขอบอกว่า น่ารำคาญจริงๆ

และคุณบอย มือสร้างคน สร้างละคร ระดับเทพคนหนึ่ง

คูณบอยไม่ชุ่ย ไม่โง่ แกคัดคนดีมีฝีมือ งานละครนี้ใหญ่มาก ทุ่มเทหนักค่ะ

สปอนเซอร์ยักษ์ ซีพี เชียวนา โตโน่โชคดี คุณบอยกำกับเอง เรียนรู้กับนักแสดงดังๆ
zumarock

โพสต์โดย Taonaka » เสาร์ 14 พ.ค. 2011 8:50 am

จขกท. แค่ต้องการให้แฟนคลับโต่โน่เข้าใจว่า แฟนคลับบี้ว่าเขา โดยการตังชื่อว่าLookLikeLove

คนแบบนี้....หน้าเผาพริกเผาเกลือ ที่สุด!!!
Taonaka

โพสต์โดย Bowling_y » เสาร์ 14 พ.ค. 2011 9:32 am

เราเป็นคนนึงที่เชียร์โน่มาตั้งแต่แรกๆ เราว่าโน่มีพัฒนาการมาเรื่อยๆนะคะ ทั้งเรื่องการร้องและการแสดง โน่เรียนและพยายามฝึกฝนเรื่อยๆ ในความคิดเรา ถึงโน่จะไม่ได้เป็นคนที่ร้องเพลงเก่งและเพราะที่สุด แต่ทุกเพลงที่โน่ร้องโน่สื่ออารมณ์ออกมาได้เต็มที่เป็นตัวของตัวเองมากที่สุด เท่าที่เราเคยฟังพี่บอยให้สัมภาษณ์ พี่บอยเคยบอกว่าคนที่จะมาเล่นละคร musical ไม่จำเป็นว่าจะต้องร้องเพลงเก่งที่สุด แต่เป็นคนที่แสดงละครได้ดีและร้องเพลงได้ แล้วมาฝึกฝนกันต่อ
Bowling_y

โพสต์โดย harry23 » เสาร์ 14 พ.ค. 2011 12:54 pm

เราว่าโตโน่เล่นได้ดีนะ น่ารัก ดูมีเสน่ห์ด้วย
เค้าดูมีการพัฒนา มีความตั้งใจ

ไม่ทราบว่า จขกท มีเจตนาจะให้ใครทะเลาะกันรึเปล่า

ขอบอกเลยว่าเราไม่ใช่แฟนคลับโตโน่ แต่ก็เห็นในความสามารถของโตโน่เหมือนกันค่ะ
harry23

โพสต์โดย สาวพิจิก » เสาร์ 14 พ.ค. 2011 1:40 pm

ไปถามคุณบอยซิคะ อยากถามกลับเหมือนกันว่าทำไมช่วงนี้กระทู้แบบนี้มีบ่อยจัง แล้ว looklikelove น่ะสะกดผิดนะคะน้อง คราวหลังไม่ต้องรีบร้อนเปิดดิคชันนารีก่อนก็ได้นะคะ ที่สำคัญดิฉันไม่เชื่อว่าคุณเป็นแฟนคลับบี้หรอกค่ะ
รูปภาพ
สาวพิจิก

โพสต์โดย yong_sudarut » เสาร์ 14 พ.ค. 2011 1:45 pm

อย่าว่ากันเลยค่ะ คุณบอยคิดว่าดีเราก็ต้องว่าดีด้วย ที่เอาพี่โตโน่มาเล่น แต่เราก็ไม่ใช่แฟนคลับของโตโน่น่ะ ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้อง
ไปว่าเขาเลย
yong_sudarut

โพสต์โดย pingpong2p » เสาร์ 14 พ.ค. 2011 4:49 pm

คนดูเค้าชอบค่ะ ^^

เราดูแล้วก็ชอบเฮียโน่มาก เพลงก็ไม่ได้ร้องแย่อะไร

อินเนอร์ก็ดี กระแสก็ดี น่าตาก็ดี นิสัยก็ดี
pingpong2p

โพสต์โดย Tada » อาทิตย์ 15 พ.ค. 2011 5:37 pm

ไม่รู้ค่ะ
ที่รุ้ๆ เค้าโคตรรักเลยคนนี้อ่ะ
Tada

โพสต์โดย nongnang » อาทิตย์ 15 พ.ค. 2011 6:33 pm

โน่ก๊อเล่นดีนะคะ
nongnang

โพสต์โดย หนู๋ชื่อน้องเพิ้ง » อาทิตย์ 15 พ.ค. 2011 10:57 pm

โน่อาจจะไม่ใช่คนมีความสามารถ

แต่โน่เป็นคนที่มีความพยายามที่ไม่แพ้ใคร

แล้วสำหรับละครเรื่องแรก เล่นได้ ร้องได้แบบนี้

ก็ถือว่าดีมากๆล่ะค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะโตโน่
หนู๋ชื่อน้องเพิ้ง

โพสต์โดย taddy » อาทิตย์ 15 พ.ค. 2011 11:05 pm

อ้าว งัยตอนนี้บอกว่า หล่อ บางกระทู้บอก ไม่หล่อ แสดงว่าหลายคน ต่างมุมมอง ต่างความคิด ใชป่าวคะ

งั้นก็ไม่ผิดที่ คุณบอยเลือก โตโน่ มาเล่นข้ามเวลาหารักหรอกคะ...

ดิฉันนับถือในความพยายามของ โตโน่ คะ เค้าไม่เคยหยุดที่จะพัฒนาตัวเอง และก็ทำได้ดีขึ้นเรื่อย ๆ ลองเปิดตา เปิดใจ ดูบ้างนะคะ
taddy

โพสต์โดย kkyoyo » พฤหัสฯ. 19 พ.ค. 2011 12:52 pm

คุณบอยเป็นคนให้โอกาสโตโน่แสดงเรื่องนี้ ซึ่งต้องเห็นถึงความเหมาะสมแล้ว
ถึงแม้โตโน่จะยังไม่ใช่นักร้องที่เก่ง แต่ก็ถือว่ามีพัฒนาการในเรื่องของการร้องเพลงที่ดีขึ้น
อีกอย่างเรื่องนี้ บทคิดก็ใกล้กับบุคลิกของโตโน่มาก และในเรื่องคิดก็อยากเรียนแลอยากฝึกฝน
ตัวเองในเรื่องของการร้องเพลง ซึ่งก็เหมาะสมดี ไม่ใช่เอาโตโน่มาเล่นเป็นนักร้องดังที่มีความสามารถ
LoVe ToNo
kkyoyo

โพสต์โดย wannapha2523naka » พฤหัสฯ. 19 พ.ค. 2011 1:52 pm

โตโน่มีพัฒนาการร้องเพลงมากขึ้นนะคะ ซึ่งได้ผ่านการแสดงละครเวทีมาแล้วด้วย เสียงนุ่มขึ้น และไม่ใช้คอร้องแล้ว
จากแต่ก่อนเสียงอาจจะเพี้ยน แต่ตอนนี้ถ้าลองเปิดใจ รับฟังเสียงของโตโน่ จะรู้ว่ามีพัฒนาการที่ดีขึ้น นะคะ
wannapha2523naka

โพสต์โดย cutebear » พฤหัสฯ. 19 พ.ค. 2011 2:04 pm

ในเมื่อคุณบอยให้โอกาศโตโน่ แล้วเค้าก็ได้ดีด้วย จขกท อย่ามาสร้างความแตกแยกให้ FC ขอร้อง :oops:
cutebear

โพสต์โดย patty91 » พฤหัสฯ. 19 พ.ค. 2011 2:05 pm

จขกท. อยู่ในกลุ่มส่วนน้อยหรือเปล่าค่ะ ที่เห็นว่าโตโน่ ไม่เหมาะกับบทในละคร ข้ามเวลาฯ แต่เราว่าคนส่วนใหญ่เค้าเห็นด้วย ก็น่าจะเป็นคำตอบที่ดีที่สุดแล้วนะ

ส่วนตัวแล้ว เราคิดว่าโตโน่ มีศักยภาพทั้งร้องเพลง ทั้งแสดงละครได้ดีมาก แต่เป็นในแบบของโตโน่ ซึ่งไม่เหมือน ศลป. คนอื่นๆ แต่มันโดนใจเรามาก ...

เอ๊ะ.... หรือว่า จขกท.มาจากยุค พศ. 2535 จึงไม่รู้ว่าเดียวนี้วงการบันเทิงเค้าพัฒนาไปถึงไหนแล้ว โดยเฉพาะ ศลป.ที่มีความเป็นตัวของตังเองสูง ไม่เรียนแบบใคร จะได้รับความนิยมมากๆ หรือสมัยนี้เค้าเรียกกันว่า " ซุปตาร์ " จ้า
patty91

โพสต์โดย tisirip » พฤหัสฯ. 19 พ.ค. 2011 4:35 pm

ตอนนี้ เวลานี้คงจะเป็นข้อพิสูจน์ว่าโน่เหมาะสมมากในการแสดงละครเรื่องนี้ ทั้งแววตา อารมณ์ความรู้สึก หรือเวลาพูดหรือร้องเพลงที่จะถ่ายทอดให้คนดูเราให้เต็ม นำเสียงการพูดชัดเจนขึ้น เสียงร้องดีขึ้นมากๆๆ เมื่อคืนประทับใจมากๆๆๆที่โน่ร้องเพลงอย่าต่อรองหัวใจ กับเพลงเกินตัว มันเยี่ยมจริงๆ เรายังคิดว่าคุณเอกับโน่เค้าไม่ชอบกันจริงๆ เพราะทั้งคู่เยี่ยมมาก ส่วนน้องนำตาลไม่ต้องกลัวพี่โน่นะค่ะ แค่ตามบทบาทเท่านั้น confirmๆๆๆๆค่ะว่าโน่ร้องเพลงทุกเพลงได้สมจริงทั้งนำเสียงและอารมณ์ค่ะ
tisirip

โพสต์โดย PAKIRA » พฤหัสฯ. 19 พ.ค. 2011 7:09 pm

อย่าเลยค่ะ
อ่านรู้ว่าเสี้ยม ไม่เนียนอีกต่างหาก
แฟนคลับบี้ไม่ต้องห่วง พวกเราแฟนคลับโตโน่ ชอบและเชียร์บี้เช่นกันค่ะ
ดูข้ามเวลายิ่งรักบี้ เล่นด้วยกันกับโตโน่เข้าขาน่ารักมาก

:lol:

อยากกดlike คุณ rachavadee มันคือโลกของความจริงค่ะ
PAKIRA

โพสต์โดย astro » พฤหัสฯ. 19 พ.ค. 2011 8:12 pm

คำติทั้งหลายเปรียบเหมือนปุ๋ยแม้บางครั้งคนมองว่ามันเหม็นและสกปรกแต่ปุ๋ยก้อทำให้ต้นไม้เติบโตสูงใหญ่ ;)
เอาเปนว่าเฮียเราหล่อจิงค่ะ ร้องเพลงเราก้อไม่เถียงว่าแกก้อไม่ได้ร้องเพราะกว่าใครๆ
แต่เฮียของเรามีความพยายามและทำให้พวกเราและคนอื่นๆมีความสุข
ยังไงพวกเราก้อภูมิใจในตัวเค้าไม่เปลี่ยนแปลง ลองติดตามเค้าไปเรื่อยๆ
แล้วคุนอาจจะตกหลุมรักผู้ชายแมนๆแสนจริงใจคนนี้ก้อได้นะค่ะ ;)
astro

โพสต์โดย ื์NK » พฤหัสฯ. 19 พ.ค. 2011 11:13 pm

โตโน่ร้องเพลงดีขึ้นมาก เค้าก็มีดีของเค้าไม่งั้นคุณบอยไม่เลือกมาหรอก
ื์NK

โพสต์โดย a_b » เสาร์ 21 พ.ค. 2011 10:07 am

เราว่า การแสดงของโตโน ยังดูแข็งไปนะ
หรืออาจจะเป็นเพราะว่า เวลาโตโนเดิน ดูหลังค่อม เหมือนไหล่จะยกอยู่ตลอดเวลา เวลาเดินเหมือนจะพร้อมจะออกหาเรื่อง ยังไงไม่รู้ค่ะ
หรือคิดไปเอง แต่เห็นที่ไรก็ ยกไหล่ตลอดค่ะ
แต่ก็ให้ผ่านได้เพราะถือว่าเป็นเรื่องแรก เรื่องต่อไปต้องทำให้ดีกว่านี้อีกนะค่ะ
a_b

โพสต์โดย zumarock » เสาร์ 21 พ.ค. 2011 4:18 pm

[size=150][color=#FF0000]เจ้ชอบนะ แมนดีจริงๆ ไม่ห่วงหล่อ

คิดมันต้องแนวนี้ ไม่ใช่สำอาง

ทำมาหากินเจ้าค่ะ แต่หล่อดี

มัวนุ่มๆติ่มๆ โดนกายข่มแย่เลย

:mrgreen: :lol: :P

เวลาเข้าพระเข้านางกลับดูนุ่มนวล อิอิ

ท่านักมวย คนที่นั่งเล่นกีตาร์หรือ คอมฯนานๆ

อาจติดไหล่ค้อมๆได้จ้า หนุ่มๆทุกคนจ่๋า
แก้ไขล่าสุดโดย zumarock เมื่อ อาทิตย์ 22 พ.ค. 2011 5:23 am, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
zumarock

โพสต์โดย กวนมึนจัง » อาทิตย์ 22 พ.ค. 2011 12:45 am

ใช่เลยเห็นเหมือนกันเรื่องไหล่ค่อมดูเหมือนจิ๊กโก๋เลย ต้องปรับบุคลิกภาพให้ดี ถ้าหากต่อไปได้เล่นบทคุณชาย ท่านชายแล้วค้อมๆจะดูไม่เนียน
กวนมึนจัง

โพสต์โดย zumarock » อาทิตย์ 22 พ.ค. 2011 5:13 am

:mrgreen: :P
zumarock

โพสต์โดย zumarock » อาทิตย์ 22 พ.ค. 2011 6:27 am

อ้าววววว ตกข่าวหรือจ๊ะ นึกว่ารู้จริง

ที่แท้ก็ไม่รู้หรือว่า บทคุณชายน่ะ โตโน่แสดงไปแล้วย่ะ

หล่อมาก เป็นคุณชายกลางแห่งบ้านทรายทองเชียวนะ :lol:

แถมบทชายน้อยให้ขำเล่นอีก น่ารักมาก คนชอบกันตรึม

ไม่ได้ดูกับเค้าหรอกเหรอ ไปหาดูคลิปเอาเองนะ

อีกอย่างบทอื่น เท่ๆ มีถมถืดพะเรอเกวียน

บทคุณชาย เอ่อ :( เชยแล้ว ซ้ำซาก น่าเบื่อ

แสดงเป็นตำรวจ นักธุรกิจ ตบจูบบ้างดีกว่า555555

zumarock

โพสต์โดย pitcha » อาทิตย์ 22 พ.ค. 2011 4:28 pm

เรื่องนี้น้องโตโน่เล่นเป็นเด็กส่งกาแฟคะ ไม่จำเป็นต้องมาดเนี้ยบเหมือนคุณชาย ยังรู้สึกว่าบางฉากน้องดูดีเกินไปด้วยซ้ำ ส่วนตัวแล้วเวลา
ดูละครจะดูที่อินเนอร์ขอนักแสดง น้องโตโน่มีอินเนอร์ในการแสดงสูงมาก เวลาโกรธ เวลาเศร้า เวลาน้อยใจเสียใจมันออกมาหมดทางสีหน้าและแววตา โดยเฉพาะเวลาร้องเพลงเข้าถึงอารมณ์เพลงทุกเพลงชอบมาก ส่วนคนที่ไม่ชอบน้องก็เป็นสิทธิ์ส่วนตัว คนเราคงไม่ชอบอะไรเหมือนกันหมดหรอกคะ แต่ก็ไม่ควรแสดงความมีอคติออกมาเยี่ยงนี้ ยอมรับในความแตกต่างระหว่างบุคคลบ้างเถอะคะ ไม่ชอบก็
อยู่เฉย ๆ ก็ได้ ใจจะได้สงบสุขบ้าง อย่าร้อนรนจนเก็บอาการไม่อยู่เลย
pitcha

โพสต์โดย anagnad » อาทิตย์ 22 พ.ค. 2011 5:43 pm

ไม่ใช่กูรูทางการแสดงหรือการร้องเพลง จึงไม่สามารถวิพากษวิจารณ์ได้ว่าดีหรือไม่ดี
แต่ถามว่าชอบโตโน่ ในละครข้ามเวลาหารักไม ขอตอบว่าชอบมากกกกกกกกกกกกก
และก็ไม่ได้ชอบคนเดียว ชอบแบบยกครัวด้วย บางครั้งการที่เราชื่นชมศิลปินคนหนึ่ง
ไม่ได้ดูหรอกว่าหล่อไม่หล่อ บุคลิกดีไม่ดี มันเป็นความรู้สึกที่มีต่อสิ่งนั้นๆ ที่ยากจะบอก
ออกมาเป็นคำพูด ก็คงเหมือนเจ้าของกระทู้คุณก็มีศิลปินในดวงใจของคุณ จนรู้สึก
เจ็บแค้นแทนว่า ศิลปินที่เราชื่นชอบทำไมจึงไม่ได้รับโอกาสอย่างโตโน่ อันนี้มันขึ้น
อยู่กับวาสนาของแต่ละคน วันนี้เค้าไม่ได้รับโอกาสต่อไปเค้าก็อาจจะได้ก็ได้ ทุกอย่าง
เป็นอนิจจัง
anagnad

โพสต์โดย love_ts6 » จันทร์ 23 พ.ค. 2011 6:54 pm

น่าสงสารคนตั้งกระทู้นี้จัง...
มองโลกแคบเกินไปดีแต่ว่าคนอื่นทั้งที่ตัวเองก็ไม่ได้เก่งและมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องแบบนี้สักเท่าไหร่ เฮ้อ อนิจจังจริงๆ
ขอโทษที่ต้องบอกว่าคุณไม่มีความรู้ในด้านนี้แต่มันคือความจริงเพราะถ้าหากคุณมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องแบบนี้ซักนิดคุณคงไม่ตั้งกระทู้แบบนี้ขึ้นมาหรอกจริงๆคำว่ามิลสิเคิลแค่ร้องดีแสดงไม่ได้หรอกนะคะมันต้องประกอบไปด้วยการแสดง หน้าตาและความเหมาะสมของตัวละครแต่ละตัวด้วยว่าใครสามารถถ่ายทอดตัวละครนั้นออกมาได้ดีกว่ากันไม่ใช่แค่ร้องเพลงดีหน้าตาไม่ได้เรื่องการแสดงไม่ผ่านมันไม่ได้หรอกนะคะอีกอย่างบทคิดถ้าเป็นอื่นเล่นก็คงไม่เหมาะหรอกเพราะในเรื่องคิดเองก็ไม่ใช่คนที่ร้องเพลงเพราะที่สุดแต่เป็นคนที่ร้องเพลงแล้วสื่ออารมณ์ได้ดีเพราะฉะนั้นฉันว่าเหมาะแล้ว
ขอตอบกระทู้ที่บอกว่า
อยากตั้งกระทู้อย่างนี้มานาน
โตโน่หน้าตาก็งั้นๆ แปลกๆด้วยซ้ำ
ส่วนเรื่องร้องเพลง ให้คนที่ไม่ใช่แฟนคลับมาฟังสิ ไม่เห็นมีใครว่าเพราะซักคน
มีแต่ธรรมดากับห่วย แฟนคลับก็อวยกันเองทั้งนั้น
แล้วที่บอกว่าคุณบอยเห็นศักยภาพเราว่าคงไม่ใช่
น่าจะเป็นการดัน+แฟนคลับเยอะ ขายได้มากกว่า
ถ้าบอกศักยภาพดีจริง คนดีๆหน้าตาหล่อๆร้องเพลงเพราะๆในTSยังมีอีกเยอะ
เดี๋ยวนี้รู้สึกว่าเอ็กแซคมองเรื่องการตลาดมากกว่ากว่าคุณภาพซะอีกนะ

หน่อยนะคะที่คุณบอกว่าโตโน่ไม่หล่อมันก็แล้วแต่สายตาคนมองค่ะบางทีคนที่คุณว่าหล่อคนอื่นเค้าอาจจะมองว่าไม่หล่อก็ได้สำหรับโตโน่นั้นเป็นผู้ชายที่คนส่วนมากเห็นว่าหล่อค่ะดังนั้นเขาถึงได้เล่นเป็นพระเอกไงคะ(หล่อไม่หล่อสาวเกาหลีสาวตุรกีคนอเมริกันและอีกมากมายก็รู้จักอ่ะนะโดยเฉพาะโน่ริทกันเซนดังมากต่างประเทศก็รู้จัก)ส่วนเรื่องร้องเพลงโตโน่มีพัฒนาการขึ้นมากจากตอนแรกเป็นโตโน่เพี้ยนกระจายตอนนี้ร้องดีขึ้นจนเรียกว่าเพราะได้เลยล่ะโดยเฉพาะเพลงเก่าๆเหมาะกับเสียงโตโน่มากถ้าคุณฟังเพลงพวกอัสนี วัสันต์อะไรพวกนี้คุณจะรู้เพราะเสียงโตโน่จะออกไปทางนั้น(เสียงโบราณนิดๆแต่มีเสน่ห์เป็นของตัวเอง) สำหรับคนที่มีอคติคงจะรู้สึกว่าแฟนคลับอวยเกินไปไม่ใช่หรอกค่ะคุณไม่เปิดใจเองต่างหากไม่เชื่อลองไปหาคลิปตอนโตโน่ประกวดมาเปรียบเทียบดูก็ได้รู้ดีขึ้นจริงๆและที่คุณบอยเลือกโตโน่มาเพราะเค้าเห็นว่าเหมาะสมค่ะไม่ใช่เพราะแฟนคลับเยอะหรือว่าอะไร(อาจมีส่วนนิดนึงแต่ความเหมาะสมของตัวโตโน่ย่อมมาก่อนอยู่แล้ว) ฉันเชื่อสายตาคุณบอยค่ะเค้าย่อมเห็นอะไรที่คุณไม่เห็นอยู่แล้วดูง่ายๆบี้น่ะคุณบอยเป็นคนปั้นเองทั้งๆที่ไม่ได้ที่หนึ่งแล้วสุดท้ายเป็นไงดังระเบิดลองเปิดใจดูนะคะอย่ามองโลกแคบอย่าใจร้ายกับศิลปินแบบน้ันเลย
love_ts6

โพสต์โดย เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม » อังคาร 24 พ.ค. 2011 2:30 pm

โตโน่ไม่เห็นจะร้องเพลงแย่ตรงไหนเลย ไอ้พวกชอบมาสร้างกระแสว่าโตโน่ร้องเพลงแย่น่ะหยุดทีเถอะ อนาถใจแทน ชาวบ้านเขามีหูเขาฟังออกแยกแยะได้ ใครๆรอบตัวเราก็บอกว่าโตโน่เสียงดี เนื้อเสียงคล้ายๆนักร้องดังๆสมัยก่อนเช่น พี่หนุ่ย อำพล พี่ป้อม อัสนี สิ่งที่โตโน่ยังขาดคือการคอนโทลเสียงเวลาร้องสดและการร้องให้ถูกวิธีต่างหากเพราะบางครั้งยังเผลอร้องจากคออยู่ ซึ่งพวกนี้มันฝึกกันได้ แต่ที่สำคัญคือช่วงนี้โตโน่ไม่ค่อยมีเวลาให้กับการฝึกร้องเพลงอย่างเต็มที่ต่างหาก

อีกอย่างบทคิดนี่ก็เหมือนเขียนมาเพื่อโตโน่อยู่แล้ว ตรงกับโตโน่ซะขนาดนั้น แล้วจะให้แมวที่ไหนมาเล่นแทนล่ะ

สุดท้ายนี้เบื่อพวกบ่างช่างยุมากๆๆๆ น่าเนรเทศออกไปจากบอร์ดให้หมด คิดเหรอว่าเขาจะโง่ดิ้นตามการยุของพวกเธอน่ะ โธ่เอร้ยยยยย
เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม

โพสต์โดย zumarock » อังคาร 24 พ.ค. 2011 4:22 pm

เจ้ดีจาย มีคนมาช่วยเจ้บ้าง เฮ้อ

สงสารโตโน่จังว่ะ คนนะเว้ยเอ้ย

จะให้เพอร์เฟคอะไรกันนักหนา

อยากเห็นแฟน ญาติคนช่างติจังว่าหล่อ แค่ไหน

ดาราบางคนหล่อมาก แต่แข็ง หนักอึ้ง

ดูไปก็ขำไป โตโน่แสดงใช้ได้ธรรมชาติเนอะ

ดูแล้วอินตามบทละคร ฮา น่ารัก

จะให้หล่อเหมือนกันหมดทุกสิ่งอย่าง ทุกคนเลยเหรอ

น่าเบื่อตายชัก โตโน่ จี๊ดได้ใจมากสสสสสส
zumarock

โพสต์โดย zumarock » อังคาร 24 พ.ค. 2011 4:42 pm

รูปภาพ

เครดิตตามภาพนะคะ จากกระทู้คุณbabytigger ในเฉลิมไทย

จากพันทิพค่ะ
zumarock

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง หน้าเว็บบอร์ด

ย้อนกลับไปยัง Exact & Scenario